
Thuốc Tylenol Rapid Release Gels 500mg Điều trị giảm đau hạ sốt (225 viên)
Thông tin vận chuyển
Thông tin chi tiết
| Danh mục | Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm |
| Hoạt chất | Acetaminophen |
| Dạng bào chế | Viên nang |
| Hàm lượng | 500mg |
| Quy cách | Hộp 1 chai x 225 viên |
| Xuất xứ | Mỹ |
Mô tả chi tiết sản phẩm
Thành phần
Thành phần của thuốc Tylenol Rapid Release Gels
- Hoạt chất: Acetaminophen 500mg
Công dụng – Chỉ định
Chỉ định của thuốc Tylenol Rapid Release Gels
Thuốc Tylenol Rapid Release Gels được chỉ định điều trị trong các trường hợp sau:
- Thuốc hạ sốt Tylenol giảm các triệu chứng do bệnh viêm khớp nhẹ.
- Thuốc hạ sốt Tylenol xoa dịu các cơn đau nhức cơ, đau lưng, chứng co thắt, cùng các triệu chứng khó chịu trong thời kì kinh nguyệt.
- Giúp chấm dứt các cơn đau: đau đầu, đau vai, đau răng, đau do chấn thương,..
- Hỗ trợ điều trị cảm cúm, đau răng và làm hạ sốt hiệu quả.
- Thuốc hạ sốt Tylenol giúp làm dịu và đánh tan các cơn đau mãn tính hoặc cấp tính nhanh chóng.
Liều dùng – Cách dùng
Cách dùng
- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Dùng 2 viên Tylenol mỗi 6 giờ nếu các triệu chứng vẫn còn tiếp diễn.
Lưu ý:
- Không dùng quá 6 viên Tylenol trong 24 giờ, trừ khi có chỉ dẫn của bác sĩ.
- Trẻ em dưới 12 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.
Chống chỉ định
- Không dùng cho người mẫn cảm với paracetamol hay bất kì thành phần nào của thuốc
- Thiếu hụt G6PD.
Tác dụng phụ
Thuốc Acetaminophen rất ít khi xảy ra tác dụng phụ. Tuy nhiên, nếu bạn phát hiện ra bất cứ triệu chứng nào bất thường thì hãy liên lạc với bác sĩ để được tư vấn. Một số tác dụng phụ có thể xảy ra khi người bệnh uống thuốc Acetaminophen như:
- Phát ban, ngứa, sưng ở các vị trí như: mặt, lưỡi, cổ họng.
- Chóng mặt.
- Khó thở.
Tương tác với các thuốc khác
Thuốc Acetaminophen khi kết hợp với các thuốc khác có thể gây ra một số tương tác hoặc tăng nguy cơ mắc các tác dụng phụ như:
- Sử dụng thuốc Acetaminophen với sản phẩm ketoconazole.
- Thuốc có thể ảnh hưởng hoặc gây sai lệch đến kết quả của các xét nghiệm.
Lưu ý khi sử dụng
Thận trọng khi sử dụng thuốc Tylenol Rapid Release Gels
Trước khi dùng thuốc, bạn nên báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ nếu:
- Bạn bị dị ứng với acetaminophen hoặc bất kì thành phần nào hoặc thuốc nào;
- Những loại thuốc bạn đang sử dụng bao gồm thuốc kê toa và không kê toa, thực phẩm chức năng và những loại thảo dược;
- Tiền sử bệnh, đặc biệt là bệnh gan (như suy gan), suy thận, thiếu máu mạn tính, thường xuyên sử dụng hoặc nghiện thức uống có cồn;
- Bạn bị phenylketon niệu (một bệnh di truyền cần được kiểm soát bởi chế độ ăn uống đặc biệt để giảm nguy cơ thiểu năng trí tuệ) hoặc đái tháo đường bởi vì một số dạng bào chế của acetaminophen như viên nhai có tá dược là đường và aspartame;
- Bạn có thai khi đang sử dụng acetaminophen.
Bảo quản
- Bảo quản ở nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
| Hoạt chất chính | Hàm lượng |
|---|---|
| Acetaminophen | 500mg |
Khách hàng đánh giá
Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này
Hãy là người đầu tiên chia sẻ cảm nhận và đánh giá sản phẩm nhé!
