
Mẫu mã sản phẩm có thể thay đổi theo lô hàng
Thuốc Panadol 500mg Giảm đau, hạ sốt (120 viên)
Còn hàng (Tồn: 100)|Đã bán 0 trong 30 ngày
120.000 đ
Thông tin vận chuyển
Giao đến Đang định vị...
Giao hàng tiêu chuẩn
Phí vận chuyển: Tiêu chuẩn
Thông tin chi tiết
| Danh mục | Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm |
| Hoạt chất | Paracetamol |
| Dạng bào chế | Viên nén |
| Hàm lượng | 500mg |
| Quy cách | Hộp 10 Vỉ x 12 Viên |
| Xuất xứ | Anh |
Mô tả chi tiết sản phẩm
Kích thước chữ
Thành phần
Thành phần thuốc Panadol 500mg
- Hoạt chất: Paracetamol 500mg
Công dụng – Chỉ định
Chỉ định thuốc Panadol 500mg
Thuốc Panadol 500mg điều trị trong các trường hợp sau:
- Ðiều trị đau nhẹ đến trung bình: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vaccine, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
- Hạ sốt.
Liều dùng – Cách dùng
Liều dùng
- Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Dùng 500 mg đến 1 g paracetamol (1 – 2 viên/lần), sau mỗi 4 – 6 giờ nếu cần.
- Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg (8 viên).
- Không dùng quá liều chỉ định, không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
- Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
- Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Dùng 250 – 500 mg sau mỗi 4 – 6 giờ nếu cần.
- Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 – 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.
- Không dùng quá liều chỉ định, không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
- Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.
- Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 3 ngày.
- Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.
Quá liều
- Áp dụng các biện pháp kiểm soát y tế ngay khi xảy ra quá liều, thậm chí khi các triệu chứng của hiện tượng quá liều không xuất hiện.
- Có thể cần sử dụng N-acetylcysteine hoặc methionine.
Quên liều
- Nếu bạn quên một liều thuốc Panadol, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Cách dùng
- Thuốc Panadol 500mg dùng đường uống.
Chống chỉ định
- Tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc bất kỳ tá dược nào của thuốc.
Tác dụng phụ
Rất hiếm, ADR < 1/10000
- Máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu.
- Hệ miễn dịch: Phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens–Johnson.
- Hô hấp, ngực và trung thất: Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác.
- Gan mật: Bất thường gan.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
- Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.
Tương tác với các thuốc khác
- Sử dụng paracetamol hàng ngày kéo dài làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và các loại coumarin khác dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu; dùng thuốc không thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.
Lưu ý khi sử dụng
Thận trọng khi sử dụng thuốc Panadol 500mg
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens–Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hoặc hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
- Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng thuốc này.
- Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sĩ.
- Để xa tầm tay trẻ em.
Khả năng lái xe và vận hành máy móc
- Thuốc dường như không gây ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc.
Thời kỳ mang thai
- Các nghiên cứu trên người và động vật vẫn chưa xác định được bất kỳ nguy cơ nào của paracetamol đối với thai kỳ hoặc sự phát triển phôi thai.
Thời kỳ cho con bú
- Các nghiên cứu trên người với paracetamol không xác định được bất cứ nguy cơ nào đối với phụ nữ cho con bú hoặc trẻ bú mẹ.
- Paracetamol qua được hàng rào nhau thai và được bài tiết vào sữa mẹ.
Bảo quản
- Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng mặt trời.
- Để xa tầm tay trẻ em
| Hoạt chất chính | Hàm lượng |
|---|---|
| Paracetamol | 500mg |
Khách hàng đánh giá
0.0(0 đánh giá)
Lọc theo:
Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này
Hãy là người đầu tiên chia sẻ cảm nhận và đánh giá sản phẩm nhé!
Số Lượng
Tạm tính120.000 đ
