Nhà Thuốc Hoàng Long
SKU: 100969OTC

Low Dose Aspirin 81mg Kirkland Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ (2 chai x 365 viên)

star_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outline
0.0(0 đánh giá)|Đã bán 0
Còn hàng (Tồn: 100)|Đã bán 0 trong 30 ngày
399.000 đ

Thông tin vận chuyển

location_onGiao đến Đang định vị...
local_shipping
Giao hàng tiêu chuẩn
Phí vận chuyển: Tiêu chuẩn

Thông tin chi tiết

Danh mụcThuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Hoạt chấtAspirin
Dạng bào chếViên nén
Hàm lượng81mg
Quy cách2 chai x 365 viên
Xuất xứMỹ

Mô tả chi tiết sản phẩm

Kích thước chữ

Thành phần

Thành phần của thuốc Aspirin 81mg 

  • Hoạt chất: Aspirin 81 mg

Công dụng – Chỉ định

Chỉ định của thuốc Dose Aspirin 81mg

Thuốc Aspirin 81mg điều trị trong các trường hợp sau:

  • Aspirin  Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ.
  • Điều trị các cơn đau nhẹ và vừa, hạ sốt và viêm xương khớp.

Liều dùng – Cách dùng

  • Dự phòng nhồi máu cơ tim: người lớn: 1 – 4 viên/ngày, dùng hàng ngày hoặc cách ngày (hoặc theo sự chỉ dẫn của bác sĩ chuyên khoa).
  • Giảm đau, hạ sốt: dùng 4 – 8 viên mỗi liều, thời gian giữa các liều dùng cách nhau ít nhất 4 tiếng.

Chống chỉ định

  • Người bệnh có bất kì dị ứng nào với thành phần của thuốc
  • Người quá mẫn cảm với dẫn xuất salicylate & NSAID.
  • Bệnh nhân thường hay chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu.
  • Người bị loét dạ dày, tá tràng
  • Người có tiền sử bệnh hen, suy tim vừa và nặng, suy gan, suy thận.
  • Người đang mang thai, nhất là 3 tháng cuối thai kỳ.
  • Đặc biệt, không kết hợp Aspirin với các thuốc corticoid và các thuốc kháng viêm không steroid khác.

Tác dụng phụ

  • Một vài tác dụng phụ có thể xảy ra: Buồn nôn, khó tiêu, đau dạ dày, mệt mỏi, tán huyết, khó thở, nổi ban đỏ, mề đay.

Tương tác với các thuốc khác

  • Không kết hợp Aspirin với các thuốc corticoid và các thuốc kháng viêm không steroid khác.

Lưu ý khi sử dụng

Thận trọng khi sử dụng thuốc Aspirin 81mg

  • Không dùng quá 48 viên trong vòng 24 tiếng nếu không có sự chỉ định của bác sĩ.
  • Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi nếu không có sự chỉ định của bác sĩ

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng mặt trời.
  • Để xa tầm tay trẻ em
Hoạt chất chính Hàm lượng
Aspirin 81mg
Nguyễn hân nguyên
Dược sĩ - Giám sát dịch vụ Dược

Nguyễn hân nguyên

check_circleĐã kiểm duyệt nội dung

Hơn 2 năm kinh nghiệm Dược sĩ Dược lâm sàng tại Bệnh viện Hoàn Mỹ và hơn 6 năm làm việc trong môi trường y tế quốc tế và bán lẻ dược phẩm tại Việt Nam. Sở hữu kiến thức chuyên môn vững vàng kèm tư duy nhạy bén về...

Xem chi tiết

Khách hàng đánh giá

0.0
star_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outline
(0 đánh giá)
5 sao
0
4 sao
0
3 sao
0
2 sao
0
1 sao
0
Lọc theo:
star_border

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

Hãy là người đầu tiên chia sẻ cảm nhận và đánh giá sản phẩm nhé!

verifiedThương hiệu chính hãng
K

Kirkland

Cam kết 100% sản phẩm chính hãng
Xem sản phẩm thương hiệu nàychevron_right
Số Lượng
Tạm tính399.000 đ
headset_mic
Tổng đài hỗ trợ tư vấn0866802398 (Miễn phí)
Giờ làm việc: 7:30 - 21:30 (Cả CN & Ngày lễ)
399.000 đ/2 chai x 365 viên
1