Nhà Thuốc Hoàng Long
SKU: 100464OTC

Thuốc Extra Strength Acetaminophen Kirkland Giảm đau hạ sốt (500 viên)

star_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outline
0.0(0 đánh giá)|Đã bán 0
Còn hàng (Tồn: 100)|Đã bán 0 trong 30 ngày
500.000 đ

Thông tin vận chuyển

location_onGiao đến Đang định vị...
local_shipping
Giao hàng tiêu chuẩn
Phí vận chuyển: Tiêu chuẩn

Thông tin chi tiết

Danh mụcThuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Hoạt chấtAcetaminophen
Quy cáchChai 500 viên
Xuất xứMỹ

Mô tả chi tiết sản phẩm

Kích thước chữ

Thành phần

Thành phần của Extra Strength Acetaminophen

  • Hoạt chất: Acetaminophen 500mg

Công dụng – Chỉ định

Chỉ định của thuốc Extra Strength Acetaminophen

Thuốc Extra Strength Acetaminophen điều trị trong các trường hợp sau:

  • Giảm nhanh các triệu chứng đau đầu, đau răng, đau cơ
  • Giảm các triệu chứng cảm cúm, giúp hạ sốt nhanh chóng
  • Kháng viêm, chống lại sự xâm nhập của vius gây hại
  • Giúp người bệnh nhanh chóng lấy lại tinh thần

Liều dùng – Cách dùng

  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: Uống 1-2 viên các 6 tiếng tùy theo mức độ nặng nhẹ, không sử dụng quá 6 viên trong 24h

Chống chỉ định

  • Người mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Không dùng chung với những thuốc chứa paracetamol tránh trường hợp quá liều

Tác dụng phụ

  • Nhìn chung, Acetaminophen an toàn ở liều khuyến cáo tuy nhiên sử dụng quá liều có thể gây độc tính trên gan, thận với các biểu hiện như nước tiểu sậm màu, phân có màu đất sét, vàng da, vàng mắt, nguy hiểm hơn có thể dẫn tới tử vong.
  • Khi sử dụng Acetaminophen có thể gây một số phản ứng dị ứng nghiêm trọng: phát ban, nổi mẩn da, sưng mặt, sưng môi, sưng lưỡi, sưng họng, khó thở.

Tương tác với các thuốc khác

  • Etanol, Leflunomide, Lomitapide, Mipomersen, Pexidartinib, Prilocaine, Natri nitrit, Teriflunomide…

Lưu ý khi sử dụng

Thận trọng khi sử dụng thuốc Extra Strength Acetaminophen

  • Sử dụng Acetaminophenchung với rượu hoặc các chế phẩm liên quan có thể gây độc lên gan
  • Không sử dụng các thuốc chứa paracetamol tránh trường hợp quá liều gây suy thận, gan…
  • Phản ứng da nghiêm trọng, có khả năng gây tử vong bao gồm hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân, hội chứng Lyell tuy hiếm nhưng đã xảy ra với Acetaminophen, thường không phụ thuộc vào tác dụng của các thuốc khác.
  • Người bị phenylceton – niệu (nghĩa là, thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

Lưu ý khi sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Chưa xác định được tính an toàn của Acetaminophen dùng khi thai nghén liên quan đến ADR có thể có đối với phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng Acetaminophen ở người mang thai khi thật cần.
  • Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng Acetaminophen không thấy có ADR ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Bảo quản

  • Bảo quản  ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.
Hoạt chất chính Hàm lượng
Acetaminophen —
Nguyễn hân nguyên
Dược sĩ - Giám sát dịch vụ Dược

Nguyễn hân nguyên

check_circleĐã kiểm duyệt nội dung

Hơn 2 năm kinh nghiệm Dược sĩ Dược lâm sàng tại Bệnh viện Hoàn Mỹ và hơn 6 năm làm việc trong môi trường y tế quốc tế và bán lẻ dược phẩm tại Việt Nam. Sở hữu kiến thức chuyên môn vững vàng kèm tư duy nhạy bén về...

Xem chi tiết

Khách hàng đánh giá

0.0
star_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outline
(0 đánh giá)
5 sao
0
4 sao
0
3 sao
0
2 sao
0
1 sao
0
Lọc theo:
star_border

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

Hãy là người đầu tiên chia sẻ cảm nhận và đánh giá sản phẩm nhé!

verifiedThương hiệu chính hãng
K

Kirkland

Cam kết 100% sản phẩm chính hãng
Xem sản phẩm thương hiệu nàychevron_right
Số Lượng
Tạm tính500.000 đ
headset_mic
Tổng đài hỗ trợ tư vấn0866802398 (Miễn phí)
Giờ làm việc: 7:30 - 21:30 (Cả CN & Ngày lễ)
500.000 đ/Chai 500 viên
1