Nhà Thuốc Hoàng Long
SKU: 101441RX

Thuốc Aspirin PH8 500mg Điều trị giảm đau, hạ sốt (200 viên)

star_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outline
0.0(0 đánh giá)
Còn hàng (Tồn: 100)
120.000 đ

Thông tin vận chuyển

location_onGiao đến Đang định vị...
local_shipping
Giao hàng tiêu chuẩn
Phí vận chuyển: Tiêu chuẩn

Thông tin chi tiết

Danh mụcThuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Hoạt chấtAcid acetylsalicylic
Dạng bào chếViên nén bao phim
Hàm lượng500mg
Quy cáchHộp 20 vỉ x 10 viên
Thuốc cần kê toaCó
Xuất xứViệt Nam

Mô tả chi tiết sản phẩm

Kích thước chữ

Thành phần

Thành phần thuốc Aspirin PH8

  • Hoạt chất: Acid Acetylsalicylic (Aspirin) 500mg.

Công dụng – Chỉ định

Chỉ định thuốc Aspirin PH8 

Thuốc Aspirin PH8 điều trị trong các trường hợp sau:

  • Ðiều trị các cơn đau nhẹ và vừa, giảm đau, hạ sốt.
  • Ðiều trị viêm cấp và mạn như viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm (thoái hóa) xương khớp và viêm đốt sống dạng thấp.

Liều dùng – Cách dùng

Liều dùng 

  • Người lớn: 1 viên/lần, ngày 2 – 4 lần.
  • Trẻ em từ 12 -15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 1 – 2 lần.

Cách dùng 

  • Dùng uống.
  • Uống nguyên viên, không được nhai hay nghiền ra.

Quá liều

  • Nếu trường hợp quá liều xảy ra, đề nghị đến ngay cơ sở y tế gần nhất để nhân viên y tế có phương pháp xử lý.

Chống chỉ định

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Người bệnh có tiền sử bệnh hen.
  • Người bệnh ưa chảy máu, giảm tiểu cầu, loét dạ dày hoặc tá tràng đang tiến triển, suy tim, suy gan, suy thận.

Tác dụng phụ

  • Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vi, ợ nóng, đau dạ dày, loét dạ dày – ruột, mệt mỏi, ban, mày đay, thiếu máu tan huyết, yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Hướng dẫn cách xử trí ADR:

  • ADR trên hệ thần kinh trung ương có thể hồi phục hoàn toàn trong vòng 2 – 3 ngày sau khi ngừng thuốc. Nếu có các triệu chứng chóng mặt, ù tai, giảm thính lực hoặc thương tổn gan, phải ngừng thuốc.
  • Ở người cao tuổi, nên điều trị với liều aspirin thấp nhất có hiệu lực và trong thời gian ngắn nhất có thể được.
  • Điều trị sốc phản vệ do aspirin với liệu pháp giống như khi điều trị các phản ứng phản vệ cấp tính. Adrenalin là thuốc chọn lọc và thường kiểm soát dễ dàng chứng phù mạch và mày đay.

Tương tác với các thuốc khác

  • Làm giảm nồng độ của Indomethacin, Naproxen và Fenoprofen.
  • Làm tăng nguy cơ chảy máu đối với Warfarin.
  • Làm tăng nồng độ Methotrexate, thuốc hạ Glucose huyết (Sulphonylurea, Phenytoin, acid Valproic) trong huyết thanh và tăng độc tính.
  • Làm giảm tác dụng các thuốc acid Uric niệu như Probenecid và Sulphinpyrazone.

Lưu ý khi sử dụng

Thận trọng khi sử dụng thuốc Aspirin PH8 

  • Khi sử dụng đồng thời với thuốc chống đông máu hoặc có nguy cơ chảy máu khác.
  • Không kết hợp Aspirin với các thuốc kháng viêm không steroid và các Glucocorticoid.
  • Khi sử dụng cho trẻ em vì nguy cơ gây hội chứng Reye.
  • Cần phải giảm liều ở người cao tuổi vì có khả năng bị nhiễm độc Aspirin.

Phụ nữ mang thai và cho con bú

  • Phụ nữ mang thai: Không được dùng Aspirin trong 3 tháng cuối cùng của thời kỳ mang thai.
  • Phụ nữ cho con bú: Có thể dùng thuốc vì ở liều điều trị bình thường Aspirin có rất ít nguy cơ xảy ra tác dụng có hại ở trẻ bú sữa mẹ.

Người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc này không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng mặt trời.
  • Để xa tầm tay trẻ em
Hoạt chất chính Hàm lượng
Acid acetylsalicylic 500mg
Nguyễn hân nguyên
Dược sĩ - Giám sát dịch vụ Dược

Nguyễn hân nguyên

check_circleĐã kiểm duyệt nội dung

Hơn 2 năm kinh nghiệm Dược sĩ Dược lâm sàng tại Bệnh viện Hoàn Mỹ và hơn 6 năm làm việc trong môi trường y tế quốc tế và bán lẻ dược phẩm tại Việt Nam. Sở hữu kiến thức chuyên môn vững vàng kèm tư duy nhạy bén về...

Xem chi tiết

Khách hàng đánh giá

0.0
star_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outlinestar_outline
(0 đánh giá)
5 sao
0
4 sao
0
3 sao
0
2 sao
0
1 sao
0
Lọc theo:
star_border

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

Hãy là người đầu tiên chia sẻ cảm nhận và đánh giá sản phẩm nhé!

verifiedThương hiệu chính hãng
M

Mekophar

Cam kết 100% sản phẩm chính hãng
Xem sản phẩm thương hiệu nàychevron_right
Số Lượng
Tạm tính120.000 đ
headset_mic
Tổng đài hỗ trợ tư vấn0866802398 (Miễn phí)
Giờ làm việc: 7:30 - 21:30 (Cả CN & Ngày lễ)
120.000 đ/Hộp 20 vỉ x 10 viên
1